ติวยกระดับผลสัมฤทธิ์ฯป.6
๑๗ ธันวาคม ๒๕๖๕
โรงเรียนอนุบาลตากได้จัดกิจกรรมการเรียนเสริมเพิ่มผลสัมฤทธิ์ การทดสอบทางการศึกษาแห่งชาติขั้นพื้นฐาน(O-NET) ให้กับนักเรียนชั้นประถมศึกษาปีที่ ๖ ในทุกวันเสาร์ จำนวน ๔ สัปดาห์ด้วยกัน เพื่อยกระดับผลสัมฤทธิ์ทางการเรียนและยกระดับการทดสอบระดับชาติให้สูงขึ้น สนองนโยบายยกระดับคุณภาพการศึกษา โดยมุ่งเน้นให้ผู้เรียน ให้อ่านออก เขียนได้ มีทักษะการคิดวิเคราะห์ แก้ปัญหา และเรียนรู้ด้วยตนเองมากขึ้น โดยมีนักเรียนเข้าร่วมกิจกรรมจำนวน ๙๔ คน จากจำนวนนักเรียนทั้งหมด ๑๙๗ คน
![](http://www.anubantak.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/01/320737376_453308880146448_1428086340319061838_n-1024x490.jpg)
![](http://www.anubantak.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/01/320751047_921824035643366_2265383863922488005_n-1024x490.jpg)
![](http://www.anubantak.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/01/320770489_1152646545360855_8001877493784064888_n-1024x490.jpg)
![](http://www.anubantak.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/01/320774155_835072110901765_1761991367489676804_n-1024x768.jpg)
![](http://www.anubantak.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/01/320800378_718653746556998_5980265812694914992_n-1024x768.jpg)
![](http://www.anubantak.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/01/320884036_550537683605659_4405788047626280007_n-1024x461.jpg)
![](http://www.anubantak.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/01/321031750_8425187357523685_4981635364514255277_n-1024x461.jpg)
![](http://www.anubantak.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/01/321054577_866252364420923_7864645947797410676_n-1024x490.jpg)