กิจกรรมเดินทางไกลลูกเสือ-ยุวกาชาด
๒๙ ธันวาคม ๒๕๖๕
โรงเรียนอนุบาลตาก จัดกิจกรรมเดินทางไกลและอยู่ค่ายพักแรม ลูกเสือ-ยุวกาชาด ประจำปีการศึกษา ๒๕๖๕ ของนักเรียนชั้นประถมศึกษาปีที่ ๑-๖ โดยมี นางเสาวรส จิ๋วกาวี รองผู้อำนวยการโรงเรียนอนุบาลตาก เป็นประธานในพิธีเปิดกิจกรรม ซึ่งบรรยากาศการจัดกิจกรรมในวันนี้เป็นไปด้วยความสนุกสนาน ความสามัคคี ได้ความรู้ ทักษะและระเบียบวินัยของลูกเสือ-ยุวกาชาด ตามฐานการเรียนรู้ต่างๆ เพื่อให้นักเรียนได้เรียนรู้ ได้ประสบการณ์ที่ดี ไปประยุกต์ใช้ในชีวิตประจำวันได้อย่างเหมาะสมและเกิดประโยชน์สูงสุด
![](http://www.anubantak.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/01/322666356_1441403526268354_3574474668309005787_n-1024x683.jpg)
![](http://www.anubantak.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/01/LINE_ALBUM_กิจกรรมเดินทางไกลและอยู่ค่ายพักแรมลู-1024x768.jpg)
![](http://www.anubantak.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/01/LINE_ALBUM_กิจกรรมเดินทางไกลและอยู่ค่ายพักแรมลู_0-1024x768.jpg)
![](http://www.anubantak.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/01/LINE_ALBUM_กิจกรรมเดินทางไกลและอยู่ค่ายพักแรมลู_12-1024x768.jpg)
![](http://www.anubantak.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/01/LINE_ALBUM_กิจกรรมเดินทางไกลและอยู่ค่ายพักแรมลู_30-1024x683.jpg)
![](http://www.anubantak.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/01/LINE_ALBUM_กิจกรรมเดินทางไกลและอยู่ค่ายพักแรมลู_239-1024x683.jpg)