กิจกรรมพัฒนาสมาธิเพิ่มพูนสติในการเรียนรู้
๒-๓ กุมภาพันธ์ ๒๕๖๖
โรงเรียนอนุบาลตาก จัดกิจกรรมพัฒนาจิตเพิ่มพูนสติในการเรียนรู้ให้กับนักเรียนชั้นประถมศึกษาปีที่ ๑-๖ เพื่อพัฒนาให้นักเรียนเกิดการใฝ่เรียนใฝ่รู้ ให้ผู้เรียนรู้หน้าที่ ซื่อสัตย์ มีคุณธรรมและจริยธรรม โดยมีคณะวิทยากรจากวัดสีตลาราม นำโดย พระสุเมธีธรรมภาณ
![](http://www.anubantak.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/02/LINE_ALBUM_โครงการพัฒนาจิต-ป.1-3_๒๓๐๒๑๔_23-1024x683.jpg)
![](http://www.anubantak.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/02/LINE_ALBUM_โครงการพัฒนาจิต-ป.1-3_๒๓๐๒๑๔_28-1024x683.jpg)
![](http://www.anubantak.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/02/LINE_ALBUM_โครงการพัฒนาจิต-ป.1-3_๒๓๐๒๑๔_38-1024x683.jpg)
![](http://www.anubantak.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/02/LINE_ALBUM_โครงการพัฒนาจิต-ป.1-3_๒๓๐๒๑๔_58-1024x683.jpg)
![](http://www.anubantak.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/02/LINE_ALBUM_โครงการพัฒนาจิต-ป.4-6_๒๓๐๒๑๔_20-1024x683.jpg)
![](http://www.anubantak.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/02/LINE_ALBUM_โครงการพัฒนาจิต-ป.4-6_๒๓๐๒๑๔_26-1024x683.jpg)